Giỏ hàng

Hapacol 250

Thương hiệu: Công ty TNHH MTV DP DHG
| |
Mã SP: SP000106
2,500₫


Tiêu đề
Hotline hỗ trợ bán hàng 24/7: 1900 2819
|
Số lượng

Thành phần: Paracetamol 250mg, tá dược vừa đủ 1 gói.

Công dụng:
Hạ sốt, giảm đau cho trẻ trong các trường hợp: Cảm, cúm, sốt xuất huyết, nhiễm khuẩn, nhiễm siêu vi, mọc răng, sau khi tiêm chủng, sau phẫu thuật.

Liều dùng và cách dùng:

Hòa tan thuốc vào lượng nước (thích hợp cho bé) đến khi sủi hết bọt.
Cách mỗi 6 giờ uống một lần, không quá 5 lần/ngày.
Liều uống: trung bình từ 10 -15mg/kg thể trọng/lần.
Tổng liều tối đa không quá 60mg/kg thể trọng/24 giờ.
Hoặc theo phân liều sau: Trẻ em từ 4 đến 6 tuổi: uống 1 gói/lần. Hoặc theo chỉ dẫn của Thầy thuốc.

Lưu ý: Khi dùng cho người bị Phenylceton – niệu và người phải hạn chế lượng Phenylalanin đưa vào cơ thể nên tránh Paracetamol với thuốc hoặc thực phẩm có chưa Aspartam.
Thận trọng khi dùng thuốc cho người có bệnh thiếu máu từ trước, bệnh nhân suy giảm chức năng gan và thận.

Quy cách đóng gói: 24 gói/hộp

Bảo quản: Giữ ở nơi khô, nhiệt độ dưới 30°C.

Hạn dùng: 

Xuất xứ thương hiệu: Việt Nam

Sản xuất tại: Việt Nam

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Để xa tầm tay trẻ em

Hapacol 250

Mã SP: SP000106
2,500₫

Sản phẩm đã xem

-%
0₫ 0₫
Facebook Top

Hỗ trợ trực tuyến