Partamol 500 H10 vỉ*10v

80,000₫
Hết hàng

Thành phần: Paracetamol 500mg, tá dược vừa đủ 1 viên.

Công dụng:
Dùng trong các cơn đau và sốt từ nhẹ đến vừa, đặc biệt đối với những bệnh nhân bị chống chỉ định hay không dung nạp salicylat.
Thuốc có tác dụng tốt lên những cơn đau không thuộc nguồn gốc nội tạng.

Liều dùng và cách dùng:

Paracetamol STADA® 500 mg được dùng bằng đường uống.
Người lớn và trẻ em trên 12 tuổi: 650 mg mỗi 4 – 6 giờ khi cần thiết nhưng không được quá 4 g/ngày.
Trẻ em 11 tuổi: 480 mg mỗi 4-6 giờ.
Trẻ em 9-10 tuổi: 400 mg mỗi 4-6 giờ.
Trẻ em 6-8 tuổi: 320 mg mỗi 4-6 giờ.

Lưu ý: Không được tự ý dùng paracetamol để giảm đau quá 10 ngày đối với người lớn và 5 ngày đối với trẻ em.
Không được tự ý dùng paracetamol để hạ sốt trong những trường hợp sốt quá cao (trên 39,5oC), sốt kéo dài hơn 3 ngày hoặc sốt tái phát.

Quy cách đóng gói: Hộp 100 viên

Bảo quản: Giữ ở nơi khô, nhiệt độ dưới 30°C.

Hạn dùng: 

Xuất xứ thương hiệu: Đức

Sản xuất tại: Việt Nam

Thông báo cho bác sĩ những tác dụng không mong muốn gặp phải khi sử dụng thuốc.
Để xa tầm tay trẻ em